Công ty tôi mới thành lập, từ tháng 6/2016 đến tháng 12/2016 và không có đối tượng nào phải nộp thuế TNCN. Vậy Công ty tôi có phải khai quyết toán thuế TNCN không?

Đăng ngày: 08-05-2017

Câu hỏi: Công ty tôi mới thành lập, từ tháng 6/2016 đến tháng 12/2016 và không có đối tượng nào phải nộp thuế TNCN. Vậy Công ty tôi có phải khai quyết toán thuế TNCN không?

Tháng 6/2016 Công ty tôi mới thành lập, từ tháng 6/2016 đến tháng 12/2016 công ty tôi có trả thu nhập cho nhân viên nhưng không có trường hợp nào thu nhập từ 9 triệu đồng/tháng trở lên. Vậy Công ty tôi có phải khai quyết toán thuế TNCN không?

Trả lời:

Theo khoản 1, Điều 21 Thông tư số 92 năm 2015 của Bộ Tài chính thì tổ chức trả thu nhập từ tiền lương, tiền công không phân biệt có phát sinh khấu trừ thuế hay không phát sinh khấu trừ thuế có trách nhiệm khai quyết toán thuế và quyết toán thuế thay cho cá nhân có uỷ quyền. Do đó, Công ty bạn phải thực hiện khai quyết toán thuế năm 2016 theo quy định.

 

Link rút gọn

CÔNG TY CỔ PHẦN KẾ TOÁN VIỆT MỸ

119 Nguyễn Ngọc Nại, phường Khương Mai, quận Thanh Xuân, TpHN

87 Phan Đăng Lưu, Phường 7, quận Phú Nhuận, TPHCM

Việt Mỹ tư vấn thành lập công ty tận nơi, hỗ trợ khách hàng tận tình chu đáo

 

Các tin liên quan

Thông tin đăng ký dịch vụ

Thông tin tư vấn

Hà nội      : (024) 6293 7700 

Hà Nội     : 0981 345 335

Hà Nội     : 0981 345 336

TPHCM     : (08) 62 739 729

TPHCM    : (08) 62 739 729

 

ketoanvietmy.vn@gmail.com

info@ketoanvietmy.vn

Thông tư nghị định mới

Facebook Page

fb google plus twitter RSS